Mama salma ahimiza umuhimu wa chanjo

 

img_6574 

Na Anna Nkinda – Paris

Mke wa Rais Mama Salma Kikwete amesisitiza umuhimu wa watoto wenye umri wa chini ya miaka mitano kupewa chanjo kwa wakati, chakula chenye virutubisho na kuwafundisha kinamama jinsi ya kuwatunza kwa  kufanya hivyo nchi itakuwa inapanda mbegu nzuri na baada ya miaka michache taifa litakuwa na watoto wenye afya bora.

 

 

Mama Kikwete ambaye pia ni Mwenyekiti wa Taasisi ya Wanawake na Maendeleo (WAMA) ameyasema hayo jana wakati akiongea na wafanyakazi wa Shirika la Msalaba Mwekundu la nchini Ufaransa ambalo licha ya kutoa huduma mbalimbali za dharula pia linatoa huduma za afya kwa  watoto wenye umri wa chini ya miaka mitano.

Mwenyekiti huyo wa WAMA alisema kuwa ili kupunguza vifo vya watoto wenye umri wa chini ya miaka mitano Serikali kwa kushirikiana na shirika la GAVI Alliance kupitia wizara ya Afya na Ustawi wa jamii ilitoa chanjo ya kuzuia magonjwa ya homa ya vichomi na uti wa mgongo  nchini Tanzania.

“Taasisi ya WAMA imekuwa ikitoa vifaa tiba inavyochangiwa  na wadau  mbalimbali  katika hospitali, vituo vya afya na Zahanati ambazo zimekuwa na upungufu mkubwa wa vifaa hivyo vikiwemo vitanda vya kujifungulia, vitanda vya kulalia wagonjwa, mashine za kupumulia watoto wanaozaliwa wakiwa na matatizo.

Pia kwa kushirikiana na shirika la AMREF International taasisi ya hii imetoa mafunzo kwa  manesi ambao wameweza kuwaelimisha watoto wa kike walioko mashuleni  jinsi ya kujiepusha na mimba za utotoni”, alisema Mama Kikwete.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa Uhusiano na Oparesheni za Kimataifa za Shirika hilo Antoine Peigney alisema kuwa shirika hilo linafanya kazi za kukabiliana na majanga katika nchi 30 Duniani na limeajiri wafanyakazi 17000 pia  watu 20000 kutoka nchi hizo wanafanya kazi za kujitolea.

Alisema kuwa Shirika hilo limekuwa likilisaidia Shirika la Msalaba Mwekundu Tanzania pale lilipoombwa kutoa msaada na kutoa mfano mwaka  2004, 2006 na 2009 lilitoa msaada katika mikoa ya Mtwara na Dar es Salaam na mwaka 2011 katika mkoa wa Manyara hivyo basi watafurahi zaidi kama watapata nafasi ya kufanya kazi na taasisi ya WAMA ili waweze kuwasaidia watanzania.

Mama Kikwete ameambatana na Mumewe Rais Jakaya Mrisho Kikwete nchini Ufaransa kwa ajili ya mwaliko wa  ziara ya kiserikali ya siku tatu.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s