Dk. Slaa awavaa CCM

KATIBU Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Willibrod Slaa, amesema kama utawala wa kimabavu wa Chama cha Mapinduzi (CCM) ukiachwa uendelee, itafika mahali viongozi wake watataka kuabudiwa kama miungu.
 
Dk. Slaa alitoa kauli hiyo jana jijini Dar es Salaam wakati akifungua kongamano la kimataifa la vijana kutoka vyama vya kidemokrasia duniani (IYDU).
 
Alisema kuwa Tanzania ina upungufu mkubwa wa demokrasia na pengine upungufu mkubwa zaidi wa utashi wa chama tawala kuruhusu demokrasia ya vyama vingi.
 
“Ikiwa mfumo huu wa utawala wa kimabavu utaendelea, viongozi wetu wataanza kujiita kwa vyeo vya kikoloni kufuatia majina yao kama vile, Mheshimiwa A.N. jingine ; K.C.M.G; Mheshimiwa B.N. jingine G.C.M.G,” alisema.
 
“K.C.M.G linamaanisha Keep Calling Me God, yaani endelea kuniita Mungu na G.C.M.G linamaanisha God Calls Me God, yaani Mungu huniita Mungu,” alifafanua.
 
Dk. Slaa alibainisha kuwa hulka ya chama tawala nchini kutegemea mabavu kuongoza nchi inatokana na chama hicho kudumu madarakani kwa zaidi ya miaka 27 peke yake bila kuwepo vyama vya upinzani.
 
Alisema kipindi hicho kirefu ambacho CCM ilitawala bila kuwepo upinzani iliwafanya viongozi wake waamini kuwa wanayo haki ya kuitawala Tanzania peke yao.
 

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s