KIKWETE: SERIKALI HAINA MAMLAKA YA AMRI KUZUNGUMZIA URAIA PACHA

 

IMG_9796

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Jakaya Mkrisho

Kikwete akiingia ukumbini wakati wa kongamano la Watanzania waishio

Ughaibuni lililofanyika kwa mara ya kwanza nchini leo Jijini Dar es Salaam.

Nyuma yake ni Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mizendo

Pinda( mwenye koti la Bluu).Hassan Silayo-MAELEZO

IMG_9810(1)

Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Watanzania waishio Nje ya Nchi Bw.

Emannuel Mwachulla akitoa shukrani kwa Serikali ya Tanzania kwa mchango

wake katika masuala ya kuwadhamini watanzania waishio Ughaibuni, wakati wa

kongamano la Watanzania waishio nje ya Nchi lililofanyika kwa mara ya kwanza

nchini leo Jijini Dar es Salaam.

IMG_9842

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mizendo Pinda

akiwaeleza jambo Watanzania waishio Ughaibuni wakati wa kongamano la

Watanzania waishio ughaibuni lililofanyika kwa mara ya kwanza nchini leo Jijini

Dar es Salaam.

IMG_9895

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Jakaya Mkrisho

Kikwete akiwaeleza jambo Watanzania waishio Ughaibuni na kusisitiza kuhusu

wajibu wao wa kukumbuka nyumbani na kuendelea kuchangia katika masuala la

uchumi na kijamii kwa ujumla kwa ajili ya maendeleo ya nchi

IMG_9921

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mizendo Pinda

akimueleza jambo Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Jakaya

Mkrisho Kikwete wakati wa kongamano la Watanzania waishio ughaibuni

lililofanyika kwa mara ya kwanza nchini, leo Jijini Dar es Salaam.

IMG_9926

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Jakaya Mkrisho

Kikwete akiangalia tovuti ya Umoja wa Watanzania waishio nje ya baada ya

kuizindua tovuti hiyo leo jijini Dar es Salaam.

IMG_9929

Mbunge wa viti maalum kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo

(CHADEMA) Leticia Nyerere (Kushoto) akiteta jambo na Rais wa Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania Dkt. Jakaya Mkrisho Kikwete wakati wa kongamano la

Watanzania waishio ughaibuni lililofanyika kwa mara ya kwanza nchini, leo Jijini

IMG_9934

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Dkt. Jakaya Mkrisho Kikwete akiwa katika picha ya pamoja na watanzania

waishio Ughaibuni wakati wa kongamano la Watanzania waishio ughaibuni

lililofanyika kwa mara ya kwanza nchini, leo Jijini Dar es Salaam.

IMG_9940

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Dkt. Jakaya Mkrisho Kikwete akiwa katika picha ya pamoja na watanzania

waishio Ughaibuni wakati wa kongamano la Watanzania waishio ughaibuni

lililofanyika kwa mara ya kwanza nchini, leo Jijini Dar es Salaam.

…………………………………………………………………………….

Na Joseph Ishengoma

MAELEZO

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dk. Jakaya Mrisho Kikwete amesema

hana mamlaka ya amri kuzungumzia uraia pacha kwasababu ni la katiba.

Rais Kikwete amesema hayo leo katika kongamano la kwanza la diaspora

lililofanyika katika hoteli ya Serena jijini Dar Es Salaam. Diaspora ni lugha

inayotumika kuwatambulisha Watanzania walioko nje ya nchi wanaojiendeleza

kwa njia mbalimbali ikiwemo elimu.

Kongamano hilo la siku mbili lenye lengo la kuelimishana, kubadilishana mawazo

na kujadili fursa za uwekezaji, linaudhuriwa na wajumbe kutoka nchi 17 duniani.

“Serikali imelisikia suala la uraia pacha, lakini ni la kikatiba sio la Rais. Katiba

ndio sheria mama sisi hatuna mamlaka ya amri kulizungumzia.”

Kwa mujibu wa Rais, watanzania waliowengi uraia pacha hauwakeleketi, hivyo

diaspora wanaoishi nje ndio wanaostahili kulisukuma, lakini kwa sasa sauti

yao bado haijasikika sana, badala ya kulizungumzia kwa nguvu, wanatumia

muda mwingi kuzungumzia siasa za mitaani kwenye mitandao ya kijamii pindi

wanapopata nafasi.

“Sauti yenu haijasikika sana, badala yake mnatumia muda mwingi kuzungumzia

siasa za mitaani. Suala la uraia pacha liko mikononi mwa Bunge Maalum la

Katiba. Kama katiba haijasema nyinyi ni rais, sheria ikitungwa haiwezi kuwapa

uraia,” amesema.

Kwa mujibu wa Rais, rasmu ya Katiba iliyopo inazungumzia hadhi ya Watanzania

walioko nje sio uraia. “Mnachoweza kufanya ni kushawishi wabunge wa Bunge

Maalum la Katiba kukubali uraia pacha kuwa ndani ya katiba na hili sio jambo

haramu, zungumzeni nao serikali haina tatizo nalo iwapo Katiba itawatambua.”

Pamoja na uraia pacha, Rais amewaomba wanadiaspora kuzingatia uwekezaji

ndani ya nchi ili kuleta maendeleo ya kiuchumi, kutafuta masoko ya bidhaa ya

bidhaa za Tanzania nje ya nchi, kuunda umoja utakaowaunganisha na kutumia
teknolojia na maalifa wanayopata nje kuendeleza taifa lao.

Kauli mbiu ya kongamano hilo ni, “Nyumbani ni Nyumbani.”

Awali Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano Mhe. Mizengo kayanza Pinda

ametaka mkutano huo kusaidia kukata kiu ya Watanzania kupata majibu ya mambo

ambayo wamekuwa wakiulizia pindi wanapokutana na viongozi mbalimbali wan

chi nje ya Tanzania.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s