MBOWE ACHACHAMAA


freeman-mbowe-chadema
http://chademablog.blogspot.com/

Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Freeman Mbowe, ameonya kuwa iwapo kiongozi yeyote wa chama hicho ataruhusu mgombea wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) wa ngazi yoyote ya uongozi katika uchaguzi, kupita bila kupingwa katika eneo lake, atawajibika.

Alitoa onyo hilo alipokuwa akifungua Mkutano Mkuu wa Bavicha, jijini Dar es Salaam jana.

“Misiruhusu uongozi, kuanzia serikali ya mtaa kupita bila kupingwa. Ikitokea hivyo, na wewe kiongozi (wa Chadema) jiandae kuwajibika,” alisema Mbowe.

Aliutaka uongozi mpya wa Bavicha utakaochaguliwa kuendeleza kazi nzuri iliyoachwa na uongozi wa baraza hilo uliopita.

Kazi hizo ni pamoja na namna ya kuwaandaa vijana, wazee na wanawake, kujiandikisha kwenye daftari la kudumu la wapigakura na kushiriki chaguzi zote, kuanzia ule wa serikali za mitaa, vijiji na vitongoji, udiwani, ubunge na urais mwakani.

Mbowe, ambaye pia ni Mwenyekiti wa Umoja wa Katiba ya Wananchi (Ukawa) alisema muda mwafaka ukifika, watakutana na viongozi wenzake wa vyama vinavyounda umoja huo vya CUF na NCCR-Mageuzi kuangalia namna watakavyofanya kazi pamoja katika chaguzi zijazo.

Alisema kifungu cha 6 (3) na (4) cha katiba ya Chadema kinaelezea ukomo wa uongozi, hivyo akasema wana kazi kubwa ya kupanua wigo wa chama.
Kwa kuzingatia hilo, alisema watakuwa na kazi ya kutathmini utendaji wa kila kiongozi katika chama kila baada ya miezi sita kuona namna alivyochangia kukuza na kukiimarisha chama.

“Kiongozi atakayeruhusu katika eneo lake chama kisikue, atawajibika kabla ya miaka mitano,” alisema Mbowe.

Alisema Chadema siyo ya fujo, bali ni chama chenye dhamira ya kweli, hivyo akaonya kuwa iwapo mwanachama wake yeyote anayegombea uongozi kwa kutumia mbinu chafu, ikiwamo rushwa, atang’olewa hata kama atakuwa amekwishakupitishwa katika uchaguzi.

Awali, akimkaribisha Mbowe kufungua mkutano huo, Mwenyekiti wa Bavicha anayemaliza muda wake, John Heche, alisema Chadema imekua na kwamba, kigezo cha hilo ni namna ilivyofanikiwa kufanya kwa mara ya kwanza uchaguzi, kuanzia ngazi za msingi.

Aliushukuru uongozi wa Chadema kwa kuwashughulikia wasaliti ndani ya chama na kusema kamwe vijana hawatavumilia kuona mtu yeyote anakivuruga chama hicho.

Mapema, Katibu Mkuu wa Bavicha anayemaliza muda wake, Deogratius Munishi, alisema wajumbe waliotakiwa kuhudhuria ni 336 na kwamba, hadi kufikia saa 5.40 asubuhi, waliosajiliwa walikuwa 301 sawa na asilimia 89 ya akidi ya wajumbe wote wa mkutano huo.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s